trách nhiệm chủ doanh nghiệp

Tờ di chúc bị hư hại, có còn giá trị pháp lý?

Bố mẹ tôi trước khi qua đời nói có di chúc để lại căn nhà cho hai con. Sau nhiều năm chúng tôi tìm thấy tờ giấy cho là di chúc song đã hư hại. Tôi đang muốn làm giấy tờ sổ hồng để bán. Vậy tôi phải làm sao? Luật sư trả lời: Theo …

Tờ di chúc bị hư hại, có còn giá trị pháp lý? Read More »

Ăn ở như vợ chồng, có được hưởng thừa kế tài sản?

Theo quy định, nam nữ chung sống với nhau sau ngày 1-1-2001 mà không đăng ký kết hôn thì không được công nhận là vợ chồng hợp pháp. Nếu người chết không để lại di chúc thì tài sản sẽ được thừa kế theo pháp luật. Điều 651 Bộ Luật Dân sự 2015 quy định về người …

Ăn ở như vợ chồng, có được hưởng thừa kế tài sản? Read More »